Marwari Meaning of उघडणो ughadno

उघडणो का मारवाड़ी अर्थ, ughadno Marwari meaning, define ughadno in Marwari, ughadno ka Marwari arth, meaning of ughadno in Marwari, उघडणो का मारवाड़ी भाषा में अर्थ, उघडणो का मेवाड़ी अर्थ, उघडणो का मेवाड़ी भाषा में अर्थ, ughadno ka Mewari arth, उघडणो ka Mewari bhasha mein arth, ughadno का मेवाड़ी अर्थ

Added
May 19, 2021
Updated
May 26, 2021

उघडणो (ughadno) verb

-

Marwari meanings of उघडणो (ughadno) in English

  1. to open

Marwari Synonyms of उघडणो (ughadno)

-
  1. खोलणो kholno

Conjugation

Marwari conjugation of verb → उघडणो (ughadṇo)

by Manas Madrecha

Person Singular Plural
1st person 2nd person 3rd person 1st person 2nd person 3rd person
मूं थूं यो/वो/या/वा आपा/मां थां ये/वे/आप
Perfective
Simple 🤴🏻 उघड्यो
ughadyo
उघड्यो
ughadyo
उघड्यो
ughadyo
उघड्या
ughadyā
उघड्या
ughadyā
उघड्या
ughadyā
👸🏻 उघडी
ughadī
उघडी
ughadī
उघडी
ughadī
उघडीं
ughadī̃
उघडीं
ughadī̃
उघडीं
ughadī̃
Present 🤴🏻 उघड्यो हूँ
ughadyo hū̃
उघड्यो है
ughadyo hai
उघड्यो है
ughadyo hai
उघड्या हां
ughadyā hā̃
उघड्या हो
ughadyā ho
उघड्या हां
ughadyā hā̃
👸🏻 उघडी हूँ
ughadī hū̃
उघडी है
ughadī hai
उघडी है
ughadī hai
उघडीं हां
ughadī̃ hā̃
उघडीं हो
ughadī̃ ho
उघडीं हैं
ughadī̃ ha͠i
Past 🤴🏻 उघड्यो थो
ughadyo tho
उघड्यो थो
ughadyo tho
उघड्यो थो
ughadyo tho
उघड्या थां
ughadyā thā̃
उघड्या था
ughadyā thā
उघड्या थां
ughadyā thā̃
👸🏻 उघडी थी
ughadī thī
उघडी थी
ughadī thī
उघडी थी
ughadī thī
उघडीं थीं
ughadī̃ thī̃
उघडीं थीं
ughadī̃ thī̃
उघडीं थीं
ughadī̃ thī̃
Presumptive 🤴🏻 उघड्यो वेऊँ
ughadyo veū̃
उघड्यो वेई
ughadyo veī
उघड्यो वेई
ughadyo veī
उघड्या वेंवा
ughadyā vemvā
उघड्या वेवो
ughadyā vevo
उघड्या वेंई
ughadyā vẽī
👸🏻 उघडी वेऊँ
ughadī veū̃
उघडी वेई
ughadī veī
उघडी वेई
ughadī veī
उघडीं वेंई
ughadī̃ vẽī
उघडीं वेओ
ughadī̃ veo
उघडीं वेंई
ughadī̃ vẽī
Subjunctive 🤴🏻 उघड्यो वेऊँ
ughadyo veū̃
उघड्यो वेई
ughadyo veī
उघड्यो वेई
ughadyo veī
उघड्या वेंवा
ughadyā vemvā
उघड्या वेओ
ughadyā veo
उघड्या वेंई
ughadyā vẽī
👸🏻 उघडी वेऊँ
ughadī veū̃
उघडी वेई
ughadī veī
उघडी वेई
ughadī veī
उघडीं वेंवा
ughadī̃ vemvā
उघडीं वेओ
ughadī̃ veo
उघडीं वेंई
ughadī̃ vẽī
Imperfective
Present 🤴🏻 उघडतो
ughadto
उघडतो
ughadto
उघडतो
ughadto
उघडता
ughadtā
उघडता
ughadtā
उघडता
ughadtā
👸🏻 उघडती
ughadtī
उघडती
ughadtī
उघडती
ughadtī
उघडतीं
ughadtī̃
उघडतीं
ughadtī̃
उघडतीं
ughadtī̃
Present 🤴🏻 उघडूँ हूँ
ughadū̃ hū̃
उघडे है
ughade hai
उघडे है
ughade hai
उघडा हां
ughadā hā̃
उघडो हो
ughado ho
उघडे हैं
ughade ha͠i
👸🏻 उघडूँ हूँ
ughadū̃ hū̃
उघडे है
ughade hai
उघडे है
ughade hai
उघडांं हां
ughadā̃̃ hā̃
उघडो हो
ughado ho
उघडे हैं
ughade ha͠i
Past 🤴🏻 उघडतो थो
ughadto tho
उघडतो थो
ughadto tho
उघडतो थो
ughadto tho
उघडता था
ughadtā thā
उघडता था
ughadtā thā
उघडता था
ughadtā thā
👸🏻 उघडती थी
ughadtī thī
उघडती थी
ughadtī thī
उघडती थी
ughadtī thī
उघडतीं थीं
ughadtī̃ thī̃
उघडतीं थीं
ughadtī̃ thī̃
उघडतीं थीं
ughadtī̃ thī̃
Presumptive 🤴🏻 उघडतो वेऊँ
ughadto veū̃
उघडतो वेई
ughadto veī
उघडतो वेई
ughadto veī
उघडता वेंवा
ughadtā vemvā
उघडता वेवो
ughadtā vevo
उघडता वेंई
ughadtā vẽī
👸🏻 उघडती वेऊँ
ughadtī veū̃
उघडती वेई
ughadtī veī
उघडती वेई
ughadtī veī
उघडतीं वेंवा
ughadtī̃ vemvā
उघडतीं वेवो
ughadtī̃ vevo
उघडतीं वेंई
ughadtī̃ vẽī
Subjunctive 🤴🏻 उघडूँ हूँ
ughadū̃ hū̃
उघडतो वेई
ughadto veī
उघडतो वेई
ughadto veī
उघडता वेंवा
ughadtā vemvā
उघडता वेवो
ughadtā vevo
उघडता वेंई
ughadtā vẽī
👸🏻 उघडूँ हूँ
ughadū̃ hū̃
उघडती वेई
ughadtī veī
उघडती वेई
ughadtī veī
उघडतीं वेंवा
ughadtī̃ vemvā
उघडतीं वेवो
ughadtī̃ vevo
उघडतीं वेंई
ughadtī̃ vẽī
Continuous
Present 🤴🏻 उघडी रू हूँ
ughadī rū hū̃
उघडी रो है
ughadī ro hai
उघडी रो है
ughadī ro hai
उघडी रा हां
ughadī rā hā̃
उघडी रा हो
ughadī rā ho
उघडी रा हैं
ughadī rā ha͠i
👸🏻 उघडी री हूँ
ughadī rī hū̃
उघडी री है
ughadī rī hai
उघडी री है
ughadī rī hai
उघडी रीं हां
ughadī rī̃ hā̃
उघडी रीं हो
ughadī rī̃ ho
उघडी रीं हैं
ughadī rī̃ ha͠i
Past 🤴🏻 उघडी रो थो
ughadī ro tho
उघडी रो थो
ughadī ro tho
उघडी रो थो
ughadī ro tho
उघडी रा था
ughadī rā thā
उघडी रा था
ughadī rā thā
उघडी रा था
ughadī rā thā
👸🏻 उघडी री थी
ughadī rī thī
उघडी री थी
ughadī rī thī
उघडी री थी
ughadī rī thī
उघडी रीं थीं
ughadī rī̃ thī̃
उघडी रीं थीं
ughadī rī̃ thī̃
उघडी रीं थीं
ughadī rī̃ thī̃
Presumptive 🤴🏻 उघडी रो वेऊँ
ughadī ro veū̃
उघडी रो वेई
ughadī ro veī
उघडी रो वेई
ughadī ro veī
उघडी रा वेंवा
ughadī rā vemvā
उघडी रा वेवो
ughadī rā vevo
उघडी रा वेंई
ughadī rā vẽī
👸🏻 उघडी रू वेऊँ
ughadī rū veū̃
उघडी री वेई
ughadī rī veī
उघडी री वेई
ughadī rī veī
उघडी रीं वेंवा
ughadī rī̃ vemvā
उघडी रीं वेवो
ughadī rī̃ vevo
उघडी रीं वेंई
ughadī rī̃ vẽī
Subjunctive 🤴🏻 उघडी रू वेऊँ
ughadī rū veū̃
उघडी रो वेई
ughadī ro veī
उघडी रो वेई
ughadī ro veī
उघडी रा वेंवा
ughadī rā vemvā
उघडी रा वेवो
ughadī rā vevo
उघडी रा वेंई
ughadī rā vẽī
👸🏻 उघडी री वेऊँ
ughadī rī veū̃
उघडी री वेई
ughadī rī veī
उघडी री वेई
ughadī rī veī
उघडी रीं वेंवा
ughadī rī̃ vemvā
उघडी रीं वेवो
ughadī rī̃ vevo
उघडी रीं वेंई
ughadī rī̃ vẽī
Non-aspectual
Subjunctive उघडूँ
ughadū̃
उघडे
ughade
उघडे
ughade
उघडांं
ughadā̃̃
उघडो
ughado
उघडीं
ughadī̃
Future 🤴🏻 उघडूँला
ughadū̃lā
उघडीला
ughadīlā
उघडीला
ughadīlā
उघडांला
ughadā̃lā
उघडोला
ughadolā
उघडींला
ughadī̃lā
👸🏻 उघडूँला
ughadū̃lā
उघडीला
ughadīlā
उघडीला
ughadīlā
उघडांला
ughadā̃lā
उघडोला
ughadolā
उघडींला
ughadī̃lā
Imperative - उघड
ughad
- - उघडो
ughado
-

Categories

  1. Verb
    1. Verbs ending with 'a'