Marwari Meaning of मारणो maarno

मारणो का मारवाड़ी अर्थ, maarno Marwari meaning, define maarno in Marwari, maarno ka Marwari arth, meaning of maarno in Marwari, मारणो का मारवाड़ी भाषा में अर्थ, मारणो का मेवाड़ी अर्थ, मारणो का मेवाड़ी भाषा में अर्थ, maarno ka Mewari arth, मारणो ka Mewari bhasha mein arth, maarno का मेवाड़ी अर्थ

Added
May 19, 2021
Updated
Jun 2, 2021

मारणो (maarno) verb

-

transitive

Marwari meanings of मारणो (maarno) in English

  1. to beat
  2. to kill

Conjugation

Marwari conjugation of verb → मारणो (maarṇo)

by Manas Madrecha

Person Singular Plural
1st person 2nd person 3rd person 1st person 2nd person 3rd person
मूं थूं यो/वो/या/वा आपा/मां थां ये/वे/आप
Perfective
Simple 🤴🏻 मार्यो
maaryo
मार्यो
maaryo
मार्यो
maaryo
मार्या
maaryā
मार्या
maaryā
मार्या
maaryā
👸🏻 मारी
maarī
मारी
maarī
मारी
maarī
मारीं
maarī̃
मारीं
maarī̃
मारीं
maarī̃
Present 🤴🏻 मार्यो हूँ
maaryo hū̃
मार्यो है
maaryo hai
मार्यो है
maaryo hai
मार्या हां
maaryā hā̃
मार्या हो
maaryā ho
मार्या हां
maaryā hā̃
👸🏻 मारी हूँ
maarī hū̃
मारी है
maarī hai
मारी है
maarī hai
मारीं हां
maarī̃ hā̃
मारीं हो
maarī̃ ho
मारीं हैं
maarī̃ ha͠i
Past 🤴🏻 मार्यो थो
maaryo tho
मार्यो थो
maaryo tho
मार्यो थो
maaryo tho
मार्या थां
maaryā thā̃
मार्या था
maaryā thā
मार्या थां
maaryā thā̃
👸🏻 मारी थी
maarī thī
मारी थी
maarī thī
मारी थी
maarī thī
मारीं थीं
maarī̃ thī̃
मारीं थीं
maarī̃ thī̃
मारीं थीं
maarī̃ thī̃
Presumptive 🤴🏻 मार्यो वेऊँ
maaryo veū̃
मार्यो वेई
maaryo veī
मार्यो वेई
maaryo veī
मार्या वेंवा
maaryā vemvā
मार्या वेवो
maaryā vevo
मार्या वेंई
maaryā vẽī
👸🏻 मारी वेऊँ
maarī veū̃
मारी वेई
maarī veī
मारी वेई
maarī veī
मारीं वेंई
maarī̃ vẽī
मारीं वेओ
maarī̃ veo
मारीं वेंई
maarī̃ vẽī
Subjunctive 🤴🏻 मार्यो वेऊँ
maaryo veū̃
मार्यो वेई
maaryo veī
मार्यो वेई
maaryo veī
मार्या वेंवा
maaryā vemvā
मार्या वेओ
maaryā veo
मार्या वेंई
maaryā vẽī
👸🏻 मारी वेऊँ
maarī veū̃
मारी वेई
maarī veī
मारी वेई
maarī veī
मारीं वेंवा
maarī̃ vemvā
मारीं वेओ
maarī̃ veo
मारीं वेंई
maarī̃ vẽī
Imperfective
Present 🤴🏻 मारतो
maarto
मारतो
maarto
मारतो
maarto
मारता
maartā
मारता
maartā
मारता
maartā
👸🏻 मारती
maartī
मारती
maartī
मारती
maartī
मारतीं
maartī̃
मारतीं
maartī̃
मारतीं
maartī̃
Present 🤴🏻 मारूँ हूँ
maarū̃ hū̃
मारे है
maare hai
मारे है
maare hai
मारा हां
maarā hā̃
मारो हो
maaro ho
मारे हैं
maare ha͠i
👸🏻 मारूँ हूँ
maarū̃ hū̃
मारे है
maare hai
मारे है
maare hai
मारांं हां
maarā̃̃ hā̃
मारो हो
maaro ho
मारे हैं
maare ha͠i
Past 🤴🏻 मारतो थो
maarto tho
मारतो थो
maarto tho
मारतो थो
maarto tho
मारता था
maartā thā
मारता था
maartā thā
मारता था
maartā thā
👸🏻 मारती थी
maartī thī
मारती थी
maartī thī
मारती थी
maartī thī
मारतीं थीं
maartī̃ thī̃
मारतीं थीं
maartī̃ thī̃
मारतीं थीं
maartī̃ thī̃
Presumptive 🤴🏻 मारतो वेऊँ
maarto veū̃
मारतो वेई
maarto veī
मारतो वेई
maarto veī
मारता वेंवा
maartā vemvā
मारता वेवो
maartā vevo
मारता वेंई
maartā vẽī
👸🏻 मारती वेऊँ
maartī veū̃
मारती वेई
maartī veī
मारती वेई
maartī veī
मारतीं वेंवा
maartī̃ vemvā
मारतीं वेवो
maartī̃ vevo
मारतीं वेंई
maartī̃ vẽī
Subjunctive 🤴🏻 मारूँ हूँ
maarū̃ hū̃
मारतो वेई
maarto veī
मारतो वेई
maarto veī
मारता वेंवा
maartā vemvā
मारता वेवो
maartā vevo
मारता वेंई
maartā vẽī
👸🏻 मारूँ हूँ
maarū̃ hū̃
मारती वेई
maartī veī
मारती वेई
maartī veī
मारतीं वेंवा
maartī̃ vemvā
मारतीं वेवो
maartī̃ vevo
मारतीं वेंई
maartī̃ vẽī
Continuous
Present 🤴🏻 मारी रू हूँ
maarī rū hū̃
मारी रो है
maarī ro hai
मारी रो है
maarī ro hai
मारी रा हां
maarī rā hā̃
मारी रा हो
maarī rā ho
मारी रा हैं
maarī rā ha͠i
👸🏻 मारी री हूँ
maarī rī hū̃
मारी री है
maarī rī hai
मारी री है
maarī rī hai
मारी रीं हां
maarī rī̃ hā̃
मारी रीं हो
maarī rī̃ ho
मारी रीं हैं
maarī rī̃ ha͠i
Past 🤴🏻 मारी रो थो
maarī ro tho
मारी रो थो
maarī ro tho
मारी रो थो
maarī ro tho
मारी रा था
maarī rā thā
मारी रा था
maarī rā thā
मारी रा था
maarī rā thā
👸🏻 मारी री थी
maarī rī thī
मारी री थी
maarī rī thī
मारी री थी
maarī rī thī
मारी रीं थीं
maarī rī̃ thī̃
मारी रीं थीं
maarī rī̃ thī̃
मारी रीं थीं
maarī rī̃ thī̃
Presumptive 🤴🏻 मारी रो वेऊँ
maarī ro veū̃
मारी रो वेई
maarī ro veī
मारी रो वेई
maarī ro veī
मारी रा वेंवा
maarī rā vemvā
मारी रा वेवो
maarī rā vevo
मारी रा वेंई
maarī rā vẽī
👸🏻 मारी रू वेऊँ
maarī rū veū̃
मारी री वेई
maarī rī veī
मारी री वेई
maarī rī veī
मारी रीं वेंवा
maarī rī̃ vemvā
मारी रीं वेवो
maarī rī̃ vevo
मारी रीं वेंई
maarī rī̃ vẽī
Subjunctive 🤴🏻 मारी रू वेऊँ
maarī rū veū̃
मारी रो वेई
maarī ro veī
मारी रो वेई
maarī ro veī
मारी रा वेंवा
maarī rā vemvā
मारी रा वेवो
maarī rā vevo
मारी रा वेंई
maarī rā vẽī
👸🏻 मारी री वेऊँ
maarī rī veū̃
मारी री वेई
maarī rī veī
मारी री वेई
maarī rī veī
मारी रीं वेंवा
maarī rī̃ vemvā
मारी रीं वेवो
maarī rī̃ vevo
मारी रीं वेंई
maarī rī̃ vẽī
Non-aspectual
Subjunctive मारूँ
maarū̃
मारे
maare
मारे
maare
मारांं
maarā̃̃
मारो
maaro
मारीं
maarī̃
Future 🤴🏻 मारूँला
maarū̃lā
मारीला
maarīlā
मारीला
maarīlā
मारांला
maarā̃lā
मारोला
maarolā
मारींला
maarī̃lā
👸🏻 मारूँला
maarū̃lā
मारीला
maarīlā
मारीला
maarīlā
मारांला
maarā̃lā
मारोला
maarolā
मारींला
maarī̃lā
Imperative - मार
maar
- - मारो
maaro
-

Categories

  1. Verb
    1. Verbs ending with 'a'